ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามคุณหมอค่ะ เรื่องประจำเดือนหลังiui  (อ่าน 3051 ครั้ง)

EasyEasy

• Newbie
  • *
ฉีดเชื้อวันจันทร์ที่ 2/9/2013 ก่อนหน้าu/s ไข่วันเสาร์ที่31/9/2013 ได้ไข่2ฟองขนาด19,21 รับยากระตุ้นกลับฉีดเองเที่ยงคืนวันเสาร์ ประจำเดือนน่าจะมาวันที่16/9/56ใช่มั้ยคะ แต่ทำไมเมื่อวานวันที่ 11หลังการฉีดเชื้อ บ่ายเริ่มมีเลือดสีน้ำตาลเข้มออกนิดหน่อย เช้านี้ตื่นมาเข้าห้องน้ำออกเยอะเหมือนจะเป็นประจำเดือน แล้วก็เริ่มปวดท้องจี๊ดๆที่ท้องน้อยด้านซ้าย ข้อสงสัยคือประจำเดือนมาก่อน14วันใช่มั๊ยคะ หรืออาจไม่ใช่ประจำเดือน ยากระตุ้นไข่รอบใหม่ต้องเริ่มวันที่2ของประจำเดือน ต้องเริ่มทานคืนนี้เลยใช่มั๊ยคะ คือไม่แน่ใจค่ะว่ามันคือประจำเดือนรึเปล่า เพราะมันเร็วผิดปกติค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2013, 03:04:05 pm โดย น.พ.ฉัตรชัย ตรีธรรมพินิจ »

น.พ.ฉัตรชัย ตรีธรรมพินิจ

• Administrator
  • Hero Member
Re: รบกวนสอบถามคุณหมอค่ะ เรื่องประจำเดือนหลังiui
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 03:03:12 pm »
โดยทั่วไป
ระดูจะมาหลังตกไข่2สัปดาห์+\-2วัน
ไม่บ่อยนักท่ีจะมาเร็วกว่านั้น

แต่
บางคนมีเลือดออกน้อยๆ
เหมือนไม่ใช่ระดูจริง ก็เป็นได้

ถ้าวันไหนมีมากเหมือนระดูจริง
ก็ให้นับวันนั้นเป็นวันท่ี1ของรอบระดูถัดไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2013, 04:01:54 pm โดย น.พ.ฉัตรชัย ตรีธรรมพินิจ »