ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูดมดลูกทำแท้วมาแล้วมีเลือดออก  (อ่าน 613 ครั้ง)

กังวล

• Newbie
  • *
ไปดูดมดลูกทำแท้วมาแล้วมีเลือดออก
« เมื่อ: มกราคม 31, 2018, 08:42:12 am »
คุนณหมอคะ หนูไปทำแท้งด้วยการดูดมดลูกออกมาได้วันที่สาม วันแรกมีเลือดสีน้ำตาลออกเลกน้อยแต่ปวดท้องมาก
วันที่สองก้ออกปกติแต่เปนสีแดง
วันที่สามตอนดึกออกมาเปนลิ่มเหมือนก้อนตับอ่อนๆออกมาเปนกองเลยค่ะ
หลังจากเลือดออกแล้วก้อมีเลือดออกตามมาคล้าย ปจด แต่อาการปวดท้องหายไปไม่ปวดหน่วงมากไม่มีไข้ อยากถามว่าอาการนี้ปกติมั้ยคะ

น.พ.ฉัตรชัย ตรีธรรมพินิจ

• Administrator
  • Hero Member
Re: ไปดูดมดลูกทำแท้วมาแล้วมีเลือดออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2018, 05:51:14 am »
อาจเป็นแบบนี้ได้
ถ้าไม่มั่นใจ พบแพทย์ตรวจครับ

Oymyakona

• Newbie
  • *
Re: ไปดูดมดลูกทำแท้วมาแล้วมีเลือดออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 04:05:50 pm »
เป็นคล้ายแฟนผมเลยครับ