ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามคุณหมอฉัตรชัยเรื่องอาการหลังกินยา primolut N ค่ะ  (อ่าน 433 ครั้ง)

ohho

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ หนูเป็นคนไข้คุณหมอฉัตรชัยที่รามาค่ะ เมื่อเดือนตุลาคมได้ไปพบคุณหมอเรื่องประจำเดือนมาไม่ปกติและตรวจติดตามอาการถุงน้ำที่รังไข่ 5.3 cm. คุณหมอให้กิน Primolut N 12 เดือนค่ะ เริ่มทานเดือน 11 ยังไม่มีอาการอะไรค่ะ แต่เดือนนี้ มีอาการเหงื่อออกกลางดึก และเวลาตื่นค่ะ หนูอายุ 43 ปี ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นเพราะยา หรือ วัยทองคะ กินยามา ประจำเดือนมาหลังหยุดยา 4-5 วันทุกเดือนค่ะ อีกคำถามค่ะ ยาตัวนี้ ทำให้ไข่ไม่ตกใช่ไหมคะ หนูไม่สามารถตั้งครรภ์ได้ใช่ไหมคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 01:58:37 pm โดย ohho »

น.พ.ฉัตรชัย ตรีธรรมพินิจ

• Administrator
  • Hero Member
ผมมักเขียนวิธีใช้ยาให้ทุกคน
ใช้ยาตามนั้นนะครับ

อาการที่บอกมา
ไม่น่าเกี่ยวกับยานี้ครับ