ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการปวดท้องน้อย และตกขาวค่ะคุณหมอ  (อ่าน 803 ครั้ง)

สวัสดีค่ะคุณหมด ดีใจมากมายที่มีหน้านี้ให้ถามข้อมูลกับคุณหมอด้วยค่ะ
ยุ้ยเคยผ่าตัดคลอดลูกชายกับคุณหมอเมื่อ 2 ปีก่อนค่ะ. ตัดปีกมดลูกไปข้างนึง
เพราะเจอถุงน้ำค่ะ. รู้สึกไม่ค่อยมั่นใจแอบกลัวโน่นนี่จะเป็นไรต่อไหม. 55
มีตกขาวมากบ่อยครั้งค่ะ. มีอาการคันส่วนใหญ่. เหน็บยาเองแล้วก็หาย.
ตกขาวไม่เคยมีกลิ่นแรงค่ะ.  ครั้งนี้ล่าสุดตกขาวมากหลังมี. ปจด. 10 กว่าวัน
ไม่คันค่ะ แต่ปวดท้องน้อยตลอดเวลา. เดินก็ปวดหน่วงค่ะต้องเดินช้าๆ เป็นมา 3 วันแล้วค่ะ
จนตอนนี้ยังไม่หายปวด คิดเองว่าช่วงไข่ตกรึป่าวแต่ทำไมมันปวดหน่วงหลายวันจัง อาการแบบนี้ต้องเข้าพบคุณหมอไหมคะ. แอบกลัวไม่มีคิวพบ
คุณหมอคนไข้เยอะมาก.
ปล. ลูกชายยุ้ยดื้อมากค่ะ.

น.พ.ฉัตรชัย ตรีธรรมพินิจ

• Administrator
  • Hero Member
Re: สอบถามอาการปวดท้องน้อย และตกขาวค่ะคุณหมอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 06:06:12 pm »
ถึงเวลาตรวจภายในแล้วครับ